Stock Market : विप्रो, एचडीएफसी बँक, टाटा मोटर्स आणि इतर स्टॉक्स आज फोकसमध्ये

By | January 16, 2023
Stock Market

Stock Market

Stock Market : आज, गुंतवणूकदार विप्रो, एचडीएफसी बँक आणि टाटा मोटर्ससह अनेक प्रमुख समभागांच्या कामगिरीवर बारकाईने लक्ष ठेवून आहेत. या कंपन्यांनी अलीकडेच मजबूत आर्थिक परिणाम नोंदवले आहेत आणि विश्लेषक त्यांच्या भविष्यातील वाढीच्या शक्यतांबद्दल आशावादी आहेत.

विप्रो, एक भारतीय बहुराष्ट्रीय कॉर्पोरेशन जी IT सेवा, सल्लागार आणि व्यवसाय प्रक्रिया सेवा प्रदान करते, सध्या मजबूत Q3 परिणाम नोंदवल्यानंतर सर्वकालीन उच्च पातळीवर व्यापार करत आहे. कंपनीच्या महसुलात 2.2% वार्षिक वाढ झाली आणि तिचा निव्वळ नफा 4.4% वार्षिक वाढला.

एचडीएफसी बँक, भारतातील सर्वात मोठ्या खाजगी क्षेत्रातील बँकांपैकी एक आहे, ती देखील आज तिसर्‍या तिमाहीतील मजबूत कामगिरीचा अहवाल दिल्यानंतर फोकसमध्ये आहे. बँकेचा निव्वळ नफा 18.2% ने वाढला आहे, आणि तिचे निव्वळ व्याज उत्पन्न 16.6% ने वाढले आहे.

टाटा मोटर्स ही एक भारतीय बहुराष्ट्रीय ऑटोमोटिव्ह उत्पादक कंपनी आहे, ती देखील आज मजबूत Q3 कामगिरी नोंदवल्यानंतर फोकसमध्ये आहे. कंपनीच्या महसुलात 10% वार्षिक वाढ झाली आणि तिचा निव्वळ नफा 44% वार्षिक वाढला.

एकूणच, शेअर बाजारासाठी हा दिवस चांगला आहे, गुंतवणूकदारांनी या प्रमुख समभागांवर बारीक नजर ठेवली आहे. भक्कम आर्थिक परिणाम आणि सकारात्मक दृष्टीकोन यामुळे या कंपन्यांनी भविष्यातही चांगली कामगिरी करणे अपेक्षित आहे.

upstox free account opening – click here 

angel broking free account opening – click here 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *