Options Trading काय असते ? होगा , पैसा ही पैसा !

By | November 2, 2022
Options Trading

Options Trading

Options Trading: पैसे कमवण्याचे असंख्य  मार्ग आहेत. यामध्ये शेअर बाजारही आहे. शेअर बाजारातून गुंतवणूक केल्यास भरीव परतावा मिळू शकतो. त्याचबरोबर शेअर मार्केटमध्ये ट्रेडिंग करूनही उत्पन्न मिळवता येते. मार्केटमध्ये ट्रेडिंगचे अनेक मार्ग उपलब्ध आहेत, ज्यामध्ये ऑप्शन ट्रेडिंग देखील एक आहे. पण  लोकांना ऑप्शन्स ट्रेडिंग बद्दल फारशी माहिती नाही थोडक्यात जाणून घेवू की नेमक Options Trading हे  काय असते ? जर तुम्ही तुमचे demat account बनवले नसेल तर लगेच इथे बनवून घ्या तेही मोफत .

ऑप्शन ट्रेडिंग म्हणजे काय ?

ऑप्शन्स ट्रेडिंग विशिष्ट तारखेच्या आत विशिष्ट किंमतीवर स्टॉक, ETF इत्यादी खरेदी किंवा विक्री करण्याचा तर खरेदीदारांना निर्दिष्ट किंमत किंवा तारखेला सिक्युरिटी खरेदी न करण्याची लक्वीडीटी उपलब्ध करून देते

SMC ग्लोबल सिक्युरिटीजचे डेरिव्हेटिव्ह हेड नितीन मुरारका यांनी ऑप्शन ट्रेडिंग स्ट्रॅटेजीजबद्दल तपशीलवार स्पष्टीकरण दिले आहे. नितीन मुरारका यांनी सांगितले की ऑप्शन ट्रेडिंगद्वारे अमर्याद कमाई करता येते. ते म्हणतात की ऑप्शन ट्रेडिंगमध्ये जोखीम मर्यादित आहे परंतु कमाई अमर्यादित आहे.

नितीन मुरारका यांनी सांगितले की, ऑप्शन ट्रेडिंग करताना मार्केटची दिशा लक्षात ठेवा आणि त्यानुसार कॉल-पुटची खरेदी-विक्री करण्याचा निर्णय घ्या. ऑप्शन ट्रेडिंगमध्ये स्टॉप लॉससह काम करा. त्याच वेळी, तुमचा नफा लक्षात घेऊन, योग्य बाहेर पडण्याची आणि उजवीकडे प्रवेश करण्याची काळजी घ्या.

 

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *