Which stocks to buy in 2022: 2022 मध्ये कोणते शेअर विकत घ्यावे , जाणून घ्या संपूर्ण माहिती

By | October 17, 2022

जागतिक संकेतांचा मागोवा घेत शुक्रवारी भारतीय बाजार घसरला. एस अँड पी बीएसई सेन्सेक्स 400 पेक्षा जास्त अंकांनी घसरला तर निफ्टी50 पहिल्या 15 मिनिटांच्या व्यापारात 17600 च्या पातळीवर टिकून राहू शकला नाही.

क्षेत्रीयदृष्ट्या, धातू, भांडवली वस्तू, एफएमसीजी आणि तेल आणि वायूमध्ये खरेदी दिसून आली तर बँका आणि रिअल्टी समभागांमध्ये विक्रीचा दबाव दिसून आला.

सुरुवातीच्या व्यापारात अमेरिकन डॉलरच्या तुलनेत रुपयानेही विक्रमी नीचांकी पातळी गाठली. यूएस डॉलर इंडेक्स 111 झोनच्या वर टिकून राहिल्याने भारत .

 

सुझलॉन एनर्जी (Suzlon Energy) : मंथली चार्टवर, या स्टॉकने 5 महिन्यांचा ब्रेकआउट दिला आहे आणि जुलै 2021 मधील 9 रुपये 45 पैशांच्या आधीच्या उच्चांकावर आहे. हे शेअर्स 10 ते 8 रुपयांच्या दरम्यान खरेदी करा आणि 6 रुपयांच्या स्टॉप लॉससह 15-20 रुपयांचे टारगेट ठेवा असे बागडीया म्हणाले.

MMTC : मंथली चार्टवर बुलिश फ्लॅग पॅटर्न तयार करत आहे, जो एक सकारात्मक संकेत आहे. हे स्टॉक 44 रुपयांच्या आसपास खरेदी करणे योग्य ठरेल असे ते म्हणाले. 60-80 रुपयांचे टारगेटसाठी 35 रुपयांवर स्टॉप लॉस ठेवण्याचा सल्ला त्यांनी दिला आहे.

सुबेक्स (Subex) : मंथली चार्टवर या स्टॉकमध्ये ब्रेकआउट दिसत आहे. हे शेअर्स 54 रुपये किंवा 50 रुपयांच्या आसपास मिळत असल्यास, 40 रुपयांच्या स्टॉप लॉससह 70-80 रुपयांच्या टारगेटसाठी खरेदी करण्याचा सल्ला दिला आहे. हा स्टॉक 2022 मध्ये तिप्पट अंकात जाऊ शकतो. कारण कोविड नंतरच्या परिस्थितीत आयटी कंपन्यांसाठी मोठी क्षमता आहे असे सुमीत बगडिया म्हणाले.

Jubilant FoodWorks NSE -0.42 %: Buy| Target Rs 655| Stop Loss Rs 625
The stock is trading in an ascending triangle chart formation and a breakout from the resistance zone is very likely.

HAL NSE 1.31 %: Buy| Target Rs 2560| Stop Loss Rs 2450
The stock reversed from its retracement zone and incremental volume hints at a pullback from the current levels.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *