September full moon 2022: तुमच्या फोन किंवा कॅमेर्‍यावर चंद्राचा फोटो कसा काढायचा जाणून घ्या !

By | September 10, 2022

September full moon 2022: सप्टेंबर २०२२ ची पौर्णिमा आज आहे आज बरेच मंडळी त्यांचे मोबाईल मध्ये चंद्राचा फोटो मिळवण्यासाठी प्रयत्न करतील , परंतु दुर्दैवाने चंद्राचा एक चांगला फोटो मिळवणे खरोखरच आव्हानात्मक काम आहे.

याची दोन कारणे: ते खूप दूर आहे आणि तुमच्याकडे टेलिफोटो लेन्स नसल्यास मोबाईल मध्ये तो फ्रेममध्ये नेहमीच एक लहान चमकणारा बिंदू म्हणून दिसेल.दुसरे म्हणजे, रात्री शूटिंग करणे खरोखर कठीण आहे. प्रोफेशनल कॅमेरे तुम्हाला तुमचे ISO किंवा तुमचे संवेदनशीलता रेटिंग बदलण्याची परवानगी देतात याचा अर्थ तुम्ही इमेजची गुणवत्ता न गमावता कमी प्रकाशात शूट करू शकता.

तुम्ही तुमच्या स्मार्टफोनचा कॅमेरा वापरू शकता का ?

याचे उत्तर होय आहे, परंतु मी आपल्याला   iPhone किंवा Android वर कॅमेरा वापरण्याऐवजी एक अॅप डाउनलोड करून त्याद्वारे चंद्र चा फोटो  शूट करण्याचा सल्ला देतो. काही अॅप्स तुम्हाला तुमची संवेदनशीलता रेटिंग वाढवण्याची परवानगी देतात, ज्यामुळे तुम्हाला कमी प्रकाशात शूट करता येते. मी सुचवेन की प्रतिमेमध्ये आणखी एक घटक आहे याची खात्री करा – म्हणून चंद्र जसजसा जातो तसतसे कॅप्चर करा, म्हणा, एक सुंदर पूल किंवा डोंगर. हे दर्शकांना चंद्राच्या आकाराबद्दल दृष्टीकोन मिळविण्यास अनुमती देते आणि अधिक मनोरंजक प्रतिमा देखील तयार करते.

परंतु या अॅप्ससह देखील तुम्ही परिणामाबद्दल थोडे निराश होऊ शकता.चंद्राची अप्रतिम प्रतिमा घेण्यासाठी तुम्हाला खरोखरच टेलीफोटो किंवा झूम लेन्सची आवश्यकता आहे – जितके जास्त तितके चांगले. तसेच व्यावसायिक कॅमेरा आणि ट्रायपॉड, शटर सोडण्यासाठी केबल रिलीझ किंवा तुमचा दोन-सेकंद विलंब टायमर देखील वापरा. हे बटण दाबताना कॅमेरा शेक प्रतिबंधित करते. हे तुम्हाला फ्रेममध्ये केवळ चंद्राचा आकार वाढवू शकत नाही तर प्रतिमा शक्य तितक्या तीक्ष्ण ठेवताना त्यातील सर्व तपशील मिळवू देते.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *