Idea identification and testing: व्यवसायासाठी आयडिया कशी शोधायची ?

By | June 29, 2022

 Idea identification and testing:उद्योजकासमोरील पहिले आव्हान असते की, त्याच्याकडे किंवा तिच्याकडे एक सुव्यवस्थित व्यवसाय दृष्टी आहे याची खात्री करणे, जे मोठ्या प्रमाणात बाजारपेठेतील अंतर ओळखते आणि स्वतःला एक संधी म्हणून सादर करते.

नवीन कंपनी सुरू करण्यापूर्वी उद्योजकाची पहिली पायरी म्हणजे स्टार्टअपसाठी योग्य कल्पना शोध चांगल्या स्टार्टअप कल्पना मिळविण्याचा सर्वोत्तम मार्ग म्हणजे स्टार्टअप कल्पनांचा विचार करणे प्रयत्न करू नका – हा दुवा सुरू करण्याचा एक द्रुत मार्ग आहे. समस्या पाहणे हा सर्वोत्तम मार्ग आहे-ज्या समस्यांचा तुम्ही स्वतः सामना केला आहे. तथापि, हे आवश्यक नाही की या समस्या आपल्या वैयक्तिक आहेत.आपण अनुभवले आहे या समस्या असू शकतात ज्यातून तुम्ही तुमचे मित्र किंवा कुटुंब नियमितपणे जात आहात.अशा समस्यांवर काम करणे चांगले का आहे? इतर गोष्टींबरोबरच, हे सुनिश्चित करते की समस्या प्रत्यक्षात आहेअस्तित्वात. प्रत्यक्षात अस्तित्वात असलेल्या समस्यांवर तुम्ही काम करणे महत्त्वाचे आहे. असो, स्टार्टअप आतापर्यंत सर्वात सामान्य चूक म्हणजे लोक समस्या सोडवतात ज्या अस्तित्वात नाहीत. तुमचा त्या समस्यांचे निराकरण करणे किंवा आज अस्तित्वात नसलेली पद्धत तयार करणे हे ध्येय असले पाहिजे. व्यक्ती किंवा कंपनीकडून घेतलेल्या उपायांपेक्षा चांगले व्हा.

एखादी समस्या किंवा गरजांमधील अंतर ओळखल्यानंतर, उद्योजक म्हणून अर्ज करणे महत्त्वाचे आहे

इलिया मोजा. हे करण्यासाठी, खालील प्रश्नांची उत्तरे मिळवणे हे तुमचे ध्येय असले पाहिजे:

1. तांत्रिक आणि बाजार व्यवहार्यता (काय गरज आहे?)

अ) तुम्ही कोणता प्रश्न सोडवत आहात?

ब) तुम्ही ही समस्या का सोडवत आहात?

क) तुम्ही या समस्येचे निराकरण कसे करणार आहात?

ड) हे काम दुसरे कोणी करत आहे का? ग्राहक सध्या त्यांच्या समस्या कशा सोडवत आहेत?

ई) तुम्ही हे इतरांपेक्षा वेगळ्या पद्धतीने करू शकता का?

2. आर्थिक व्यवहार्यता (तुम्ही या कल्पनेतून पैसे कमवू शकता का?)

अ) तुम्ही सोडवलेल्या विशिष्ट समस्येसाठी तुमचे ग्राहक तुम्हाला पैसे देतील का?

ब) बाजार किती मोठा आहे? तुमच्या समाधानासाठी ग्राहक तुम्हाला किती पैसे देईल?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *