शेअर मार्केटमध्ये आयुष्य कसे सुरू करावे ? (How to start life in stock market?)

By | June 19, 2022

How to start life in stock market?
How to start life in stock market?


 Stock Market : गुंतवणुक हा तुम्ही जीवनात व्यस्त असताना पैसे बाजूला ठेवण्याचा एक मार्ग आहे आणि ते पैसे तुमच्यासाठी काम करतात जेणेकरुन तुम्ही भविष्यात तुमच्या श्रमाचे पूर्ण फळ मिळवू शकाल. दिग्गज गुंतवणूकदार वॉरेन बफेट यांनी गुंतवणुकीची व्याख्या “भविष्यात अधिक पैसे मिळण्याच्या अपेक्षेने आता पैसे देण्याची प्रक्रिया” अशी केली आहे. कालांतराने तुमचे पैसे वाढवणे.

समजा तुमच्याकडे $1,000 बाजूला ठेवले आहेत आणि तुम्ही गुंतवणुकीच्या जगात प्रवेश करण्यास तयार आहात. किंवा कदाचित तुमच्याकडे आठवड्याला फक्त $10 अतिरिक्त आहेत आणि तुम्हाला गुंतवणूक करायला आवडेल. या लेखात, आम्ही तुम्हाला गुंतवणूकदार म्हणून सुरुवात करण्यासाठी मार्गदर्शन करू आणि तुमचा खर्च कमी करून तुमचा परतावा कसा वाढवायचा ते दाखवू.

  • गुंतवणुकीची व्याख्या अतिरिक्त उत्पन्न किंवा नफा मिळविण्याच्या अपेक्षेने प्रयत्न करण्यासाठी पैसे किंवा भांडवल देण्याचे कार्य म्हणून केली जाते.
  • उपभोगाच्या विपरीत, गुंतवणुकीमुळे भविष्यासाठी पैसे निश्चित होतात, या आशेने की ते कालांतराने वाढेल.
  • तथापि, गुंतवणुकीमुळे तोट्याचा धोकाही येतो.
  • नवशिक्यांसाठी गुंतवणुकीचा अनुभव मिळवण्यासाठी शेअर बाजारात गुंतवणूक करणे हा सर्वात सामान्य मार्ग आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *