क्रेडिट कार्ड कसे काढावे | credit card kase banvave | How to get a credit card |Credit Card Information in Marathi

By | June 24, 2022
क्रेडिट कार्ड कसे काढावे
क्रेडिट कार्ड कसे काढावे 


How to get a credit card- क्रेडिट कार्ड कसे मिळवायचे, ते कसे मिळवायचे, क्रेडिट कार्डसाठी अर्ज कसा करायचा, ऑनलाइन क्रेडिट कार्ड अर्ज, क्रेडिट कार्ड कसे मिळवायचे, कसे बनवायचे, क्रेडिट कार्ड म्हणजे काय, क्रेडिट कार्डचे फायदे आणि तोटे, क्रेडिट कार्ड कैसे बनाये तुमच्याकडे क्रेडिट कार्ड आहे का तुम्हाला क्रेडिट कार्ड घ्यायचे असेल तर मी तुम्हाला क्रेडिट कार्ड मिळविण्याची संपूर्ण प्रक्रिया सांगणार आहे, येथे क्रेडिट कार्ड म्हणजे काय, क्रेडिट कार्डचे फायदे आणि तोटे काय आहेत. , आणि मग क्रेडिट कार्डसाठी अर्ज कसा करायचा, येथे मी तुम्हा सर्वांना सांगणार आहे. 

क्रेडिट कार्ड म्हणजे काय? 

तुमच्याकडे क्रेडिट कार्ड बद्दल काही माहिती आहे का, जर नसेल तर सर्वप्रथम मी तुम्हाला क्रेडिट कार्ड बद्दल सांगू इच्छितो, मित्रांनो क्रेडिट कार्ड हा बँक कार्डचा एक प्रकार आहे, ज्यामध्ये तुम्हाला क्रेडिट लिमिट दिली जाते, आणि तुम्ही त्या बाजूला, तुम्ही तुमच्या खर्चासाठी किंवा खरेदीसाठी मर्यादा वापरू शकता, त्यानंतर तुम्हाला महिन्याच्या शेवटी तुम्ही खर्च केलेली रक्कम भरावी लागेल. सिम खरेदी करताना तुम्ही पोस्टपेड सिमबद्दल ऐकले असेलच, असे हे कार्ड काम करते.

क्रेडिट कार्डमध्ये एक मर्यादा दिली आहे, जसे की जर तुमच्या क्रेडिट कार्डची मर्यादा पन्नास हजार असेल तर तुम्ही या कार्डद्वारे ५० हजारांपर्यंत शॉपिंग करू शकता.

क्रेडिट कार्डचे फायदे

आता तुम्हाला क्रेडिट कार्डबद्दल माहिती झाली असेलच, पण आता प्रश्न पडतो की आपण क्रेडिट कार्ड का बनवायचे किंवा या कार्डचे काय फायदे आहेत. मित्रांनो, क्रेडिट कार्डचा सर्वात मोठा फायदा म्हणजे ऑनलाइन खरेदी करताना तुम्हाला EMI वर कोणतीही वस्तू मिळू शकते, जसे की तुम्हाला टीव्ही घ्यायचा आहे, परंतु तुमच्याकडे तेवढे पैसे नाहीत, तर तुम्ही तुमच्या क्रेडिटच्या मदतीने टीव्ही खरेदी करू शकता. कार्ड. तुम्ही हप्त्यांमध्ये पैसे भरू शकता, जे लोक क्रेडिट कार्ड बनवतात त्यांना हा कार्डचा सर्वात मोठा फायदा वाटतो.

दुसरा फायदा असा आहे की ते क्रेडिट कार्ड आहे, म्हणजे तुम्हाला काही रक्कमेपर्यंत खरेदी करण्यासाठी लगेच पैसे द्यावे लागणार नाहीत, तुम्ही ते महिन्याच्या आत वापरू शकता आणि महिन्याच्या शेवटी बिल भरू शकता. लोकांना या कारणासाठी कार्ड घेणे देखील आवडते.

त्याचा अंतिम फायदा म्हणजे तुमचा क्रेडिट स्कोअर वाढतो, जसे तुमच्याकडे क्रेडिट कार्ड असेल आणि तुम्ही क्रेडिट कार्ड व्यवस्थित सांभाळत असाल, वेळेवर बिल भरत असाल, तर बँकेच्या नजरेत तुमची प्रतिमा सुधारण्यास मदत होईल. चांगले आहे, ज्यातून तुम्हाला पुढील कर्ज मिळू शकते.

Capital account: भांडवली खाते म्हणजे काय ? भांडवली खाते हे कोणत्या प्रकारचे खाते आहे ?

क्रेडिट कार्डचे तोटे

मी तुम्हाला क्रेडिट कार्डचे फायदे सांगितले, पण याचा अर्थ असा नाही की त्याचे काही तोटे नाहीत, त्याचा सर्वात मोठा तोटा म्हणजे अमर्यादित खर्च, म्हणजे जेव्हा तुमच्याकडे पैसे असतील तेव्हा तुम्ही विचार न करता अनेक गोष्टी करू शकता.आम्ही पैसे खर्च करतो. गोष्टी, ज्यामुळे नंतर पश्चात्ताप होतो, जरी ही अट सर्व लोकांना लागू होत नाही, परंतु काही लोक नक्कीच करतात. क्रेडिट कार्ड घेण्याआधी निश्चितपणे विचार करा की हे एक प्रकारचे कर्ज आहे, म्हणून त्याचा वापर अत्यंत हुशारीने करा.

क्रेडिट कार्डचा आणखी एक तोटा म्हणजे व्याज आणि फी, व्याज म्हणजे अनेक वेळा तुम्ही ऑनलाइन खरेदी करता तेव्हा तुम्हाला हप्ता काढण्यासाठी काही शुल्क द्यावे लागते, ते सर्व उत्पादनांवर नसते, परंतु काही उत्पादने आणि कंपन्या हप्त्यासाठी व्याज देतात. नावावर शुल्क आकारले जाते. मित्रांनो, काही क्रेडिट कार्ड कंपन्या सेवा शुल्क देखील आकारतात, म्हणजेच त्या कार्डच्या वर्षात तुम्हाला काही पैसे द्यावे लागतात.

म्हणूनच क्रेडिट कार्ड घेण्यापूर्वी, सर्व कागदपत्रे एकदा वाचा, आणि काही समस्या असल्यास, आपल्या एजंट किंवा बँकेशी संपर्क साधा.

क्रेडिट कार्ड कागदपत्रे. 

आता आम्हाला माहित आहे, क्रेडिट कार्ड मिळविण्यासाठी आम्हाला कोणती कागदपत्रे द्यायची आहेत, मित्रांनो, सर्व बँकांसाठी ते वेगळे आहे, परंतु तरीही तुमच्याकडे ओळखपत्र किंवा आधार कार्ड, बँक खाते आणि सॅलरी स्लिप असणे आवश्यक आहे, जर तुम्ही तुमचा व्यवसाय करत असाल तर , नंतर तुम्हाला तुमच्या पासबुकचे स्टेटमेंट देखील दाखवावे लागेल, त्यानंतरच तुमचे क्रेडिट कार्ड तयार केले जाऊ शकते. अधिक माहितीसाठी, तुम्ही तुमच्या बँकेशी संपर्क साधू शकता, खाली मी काही मोठ्या बँक कंपनीच्या कस्टमर केअरचा नंबर दिला आहे, जिथे तुम्ही कॉल करून क्रेडिट कार्डबद्दल जाणून घेऊ शकता.

Current Accounts: चालू खाते म्हणजे काय ?

क्रेडिट कार्ड कसे बनवायचे. 

क्रेडिट कार्ड कैसे बने, क्रेडिट कार्ड के लिए, क्रेडिट कार्ड कसे बनवावे, ऑनलाइन अर्ज करा कैसे करे, क्रेडिट कार्ड क्या होता है, क्रेडिट कार्ड कैसे बनेगा, क्रेडिट कार्ड फॉर्म

येथे मी क्रेडिट कार्ड मिळविण्याच्या चार लोकप्रिय मार्गांबद्दल सांगितले आहे, जे तुम्हाला सोपे वाटेल, ते तुम्ही तुमचे क्रेडिट कार्ड बनवण्यासाठी वापरू शकता, क्रेडिट कार्ड मिळविण्याचा पहिला मार्ग म्हणजे बँकेच्या वेबसाइटला भेट देऊन ऑनलाइन अर्ज करणे म्हणजे कोणत्याही बँकेत. तुमचे खाते आहे, तुम्ही त्या बँकेच्या वेबसाइटवर जाऊन ऑनलाइन अर्ज करू शकता. क्रेडिट कार्ड बनवण्याचा दुसरा मार्ग म्हणजे बँकेच्या शाखेला भेट देऊन ऑफलाइन अर्ज करणे, मित्रांनो, तुम्ही थेट तुमच्या बँकेला भेट देऊन क्रेडिट कार्डसाठी अर्ज करू शकता. क्रेडिट कार्डसाठी अर्ज करण्याचा तिसरा मार्ग म्हणजे बँकेच्या कस्टमर केअरशी संपर्क साधणे, आणि तुम्ही क्रेडिट कार्डसाठी पात्र आहात की नाही हे शोधणे आणि शेवटची पायरी म्हणजे एजंटशी संपर्क करणे. चला या चार पद्धतींबद्दल सविस्तर जाणून घेऊया.

ऑनलाइन क्रेडिट कार्ड कसे अर्ज करावे. 

आजकाल सर्व बँका त्यांच्या वेबसाइटवर क्रेडिट कार्डसाठी ऑनलाइन अर्ज घेतात, ज्या बँकेत तुमचे खाते आहे, त्या बँकेच्या वेबसाइटवर जाऊन तुम्ही ऑनलाइन अर्ज करू शकता, अर्ज केल्यानंतर बँक तुम्हाला कॉल करेल, आणि काही माहितीनंतर तुमचा अर्ज स्वीकारला जाईल. बँकेद्वारे, नंतर काही दिवसांनी बँक तुम्हाला कळवेल, जर तुमचे क्रेडिट कार्ड तयार झाले नाही, तर बँक तुम्हाला कारण देखील सांगेल. जर तुम्ही ऑनलाइन बँकिंग वापरत असाल तर तुम्ही क्रेडिट कार्डसाठी ऑनलाइन अर्ज सहज करू शकता.

जसे माझे खाते SBI मध्ये असल्यास, मी Google वर SBI क्रेडिट कार्ड वेबसाइट टाइप करून शोध घेईन, आणि अधिकृत वेबसाइटला भेट देईन, आणि तेथून ऑनलाइन अर्ज करेन. तुम्हालाही हीच पद्धत अवलंबावी लागेल, तुम्हाला येथे काही समस्या येत असल्यास, खाली दिलेल्या बँकेच्या ग्राहक सेवाशी संपर्क साधा. किंवा कमेंट मध्ये देखील प्रश्न विचारू शकता.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *