आजचा शेअर बाजार । आज मार्केट उघडण्याआधी जाणून घेण्याच्या टॉप 10 गोष्टी ,Today’s stock market

By | June 21, 2022
Today's stock market

 गुंतवणुकदारांनी अधिक आक्रमक फेडरल रिझर्व्ह आणि मंदीच्या वाढत्या शक्यतांचे मूल्यांकन केल्यामुळे क्रूर आठवड्यानंतर सोमवारी रात्रभर व्यापारात स्टॉक फ्युचर्स वाढले. डाऊ जोन्स इंडस्ट्रियल अॅव्हरेजवरील फ्युचर्सने 380 पॉइंट्स किंवा सुमारे 1.3 टक्के उडी मारली. S&P 500 फ्युचर्स 1.12% वर चढले आणि Nasdaq 100 फ्युचर्स देखील 1.14% वाढले. यूएस स्टॉक मार्केट जूनटीनसाठी सोमवारी आधी बंद होते.

आशियाई बाजार

आशिया-पॅसिफिक बाजारपेठा मंगळवारी मुख्यतः उत्साही होत्या, तर बिटकॉइन अलीकडील पुनरागमनानंतर वाढतच राहिले. ऑस्ट्रेलियाच्या मध्यवर्ती बँकेचे म्हणणे आहे की आज सकाळी मीटिंग मिनिट रिलीझ होण्यापूर्वी वर्षाच्या अखेरीस चलनवाढ शिखरावर येईल.

जपानचा निक्केई 225 1.67 टक्क्यांनी वाढला तर टॉपिक्स 1.72 टक्क्यांनी वाढला. दक्षिण कोरियामधील कोस्पी देखील सकारात्मक क्षेत्रात होता, 0.13 टक्क्यांनी अधिक व्यापार करत होता. ऑस्ट्रेलियाचा S&P/ASX 200 1.14 टक्के वाढला आणि MSCI चा जपानबाहेरील एशिया-पॅसिफिक शेअर्सचा व्यापक निर्देशांक 0.12 टक्क्यांनी वाढला.

SGX निफ्टी

SGX निफ्टीवरील ट्रेंड 40 अंकांच्या वाढीसह भारतातील व्यापक निर्देशांकासाठी सकारात्मक सुरुवात दर्शवतात. सिंगापूर एक्सचेंजवर निफ्टी फ्युचर्स 15,402 च्या आसपास व्यवहार करत होते.

पुरवठा चिंतेमुळे बाजारातील सावधगिरीने तेलात वाढ झाली

मंगळवारच्या सुरुवातीच्या व्यापारात तेलाच्या किमती 1% वाढल्या, गेल्या आठवड्यातील अधिक तोटा परत मिळवून दिला कारण क्रुड आणि इंधन उत्पादनांच्या घट्ट पुरवठ्याकडे लक्ष केंद्रित केले विरुद्ध मंदीमुळे मागणी कमी झाल्याची चिंता.

ब्रेंट क्रूड फ्युचर्स 0040 GMT वर $1.32, किंवा 1.2 टक्के, $115.45 प्रति बॅरल वाढले, सोमवारी 0.9% वाढले. बेंचमार्क कॉन्ट्रॅक्ट पाच मधील पहिल्या साप्ताहिक घसरणीमध्ये गेल्या आठवड्यात 7.3 टक्क्यांनी घसरला.

नॉन-बँका प्रीपेड पेमेंट साधनांमध्ये क्रेडिट लाइन लोड करू शकत नाहीत: आरबीआय फिनटेकला

ज्युपिटर, स्लाइस, युनि, PayU’s LazyPay, Fi यासारख्या चांगल्या अर्थसहाय्यित फिनटेक स्टार्टअप्सना मोठा धक्का बसला असून, रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडिया (RBI) ने 20 जून रोजी प्रीपेड पेमेंट इन्स्ट्रुमेंट्स (PPIs) वर स्पष्टीकरण जारी केले. वॉलेट आणि प्रीपेड कार्ड्स म्हणून, सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, बँक नसलेल्या संस्था या साधनांमध्ये क्रेडिट लाइन लोड करू शकत नाहीत.

ही अधिसूचना “सर्व अधिकृत नॉन-बँक प्रीपेड पेमेंट इन्स्ट्रुमेंट (PPI) जारीकर्त्यांना” संबोधित करण्यात आली होती. एकाधिक स्त्रोतांनुसार, फिनटेक प्लेयर्ससह गैर-बँक PPI जारीकर्त्यांना सूचना पाठवण्यात आली होती.

मनीकंट्रोलने पुनरावलोकन केलेल्या आरबीआयच्या स्पष्टीकरणात म्हटले आहे, “पीपीआय-एमडी क्रेडिट लाइन्सवरून पीपीआय लोड करण्याची परवानगी देत ​​​​नाही. अशा पद्धतीचे पालन केल्यास, ताबडतोब थांबवावे. या संदर्भात कोणतेही पालन न केल्यास त्यात समाविष्ट असलेल्या तरतुदींनुसार दंडात्मक कारवाई होऊ शकते. पेमेंट आणि सेटलमेंट सिस्टम्स कायदा, 2007.”

EPFO पेरोल: एप्रिलमध्ये औपचारिक कामासाठी 9.23 लाख नवीन जोडणी नोंदवली गेली

एप्रिल 2022 मध्ये किमान 922,752 लोक प्रथमच औपचारिक कामात सामील झाले, मार्चच्या वाढीपेक्षा कमी, कर्मचारी भविष्य निर्वाह निधी संघटना (EPFO) च्या वेतन डेटा 20 जून रोजी दर्शविला गेला.

FY23 च्या पहिल्या महिन्यात एप्रिलमध्ये नोंदविण्यात आलेली नवीन वेतनवाढ मार्चमधील नवीन जोडण्यांपेक्षा जवळजवळ 45,000 कमी आहे, जेव्हा पेन्शन फंडाने 968,163 नवीन सदस्य जोडले होते. फेब्रुवारीमध्ये ही संख्या 886,836 होती आणि जानेवारी 2022 मध्ये ती 937,610 होती, मे महिन्यात प्रसिद्ध झालेल्या अधिकृत आकडेवारीनुसार.

EPFO ने सोमवारी जारी केलेल्या तात्पुरत्या वेतनश्रेणीच्या आकडेवारीनुसार, किमान 494,490 नवीन जोडण्या 18-25 वयोगटातील होत्या, श्रमिक बाजाराच्या हालचालीचे मूल्यांकन करताना एक महत्त्वाचा विचार. इतर वयोगटातील लोकांमध्ये, 35 वर्षांपेक्षा जास्त वयाचे लोक जवळपास 169,597 नवीन जोडांसह दुसऱ्या क्रमांकावर आहेत.

2022 च्या अखेरीस अमेरिका मंदीत येण्याची शक्यता: नोमुरा

नोमुरा होल्डिंग्स इंकच्या अर्थशास्त्रज्ञांच्या म्हणण्यानुसार, फेडरल रिझर्व्हने किंमतींवर नियंत्रण ठेवण्यासाठी दर वाढवल्यामुळे 2022 च्या अखेरीस अमेरिकन अर्थव्यवस्था सौम्य मंदीच्या स्थितीत येईल.

नोमुरा अर्थशास्त्रज्ञ आयची अमेमिया आणि रॉबर्ट डेंट यांनी 20 जून रोजी एका नोटमध्ये लिहिले आहे की, “जलद गतीने होत असलेल्या वाढीचा वेग आणि किंमत स्थिरता पुनर्संचयित करण्यासाठी Fed वचनबद्ध असल्याने, आम्हाला विश्वास आहे की 2022 च्या चौथ्या तिमाहीत सौम्य मंदी सुरू होण्याची शक्यता जास्त आहे.”

FII आणि DII डेटा

NSE वर उपलब्ध तात्पुरत्या आकडेवारीनुसार, विदेशी संस्थागत गुंतवणूकदारांनी (FIIs) 1,217.12 कोटी रुपयांच्या समभागांची निव्वळ विक्री केली आहे, तर देशांतर्गत संस्थागत गुंतवणूकदार (DIIs) 20 जून रोजी 2,093.39 कोटी रुपयांच्या समभागांची निव्वळ खरेदीदार राहिले आहेत.

बँक ऑफ कोरियाने महागाईचा अंदाज वाढवला, ‘मोठे पाऊल’ वाढीचे पुनरावलोकन करेल

दक्षिण कोरियाच्या मध्यवर्ती बँकेने मंगळवारी सांगितले की, महागाई आधीच्या अंदाजापेक्षा जास्त असेल आणि जुलैमध्ये अर्धा टक्के पॉइंट व्याजदर वाढ योग्य आहे की नाही हे निर्धारित करण्यासाठी ते कर्ज परतफेडीच्या ओझ्याचे बारकाईने मूल्यांकन करेल.

बँक ऑफ कोरिया, ज्याने 2022 चा वार्षिक सरासरी चलनवाढीचा अंदाज एका महिन्यापूर्वी 4.5 टक्क्यांनी कमी केला होता, असे म्हटले आहे की 2008 मध्ये पोहोचलेल्या 4.7 टक्क्यांपेक्षा जास्त चलनवाढ होण्याची शक्यता नाकारत नाही.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *