Mother’s Day : तरुण मातांना cranky बनवणारे काय आहे ?

By | May 8, 2022

 नवीन पालक बनणे महिलांना उत्साह आणि आश्चर्यकारक आव्हानांनी भरलेल्या संपूर्ण नवीन जगाची ओळख करून देते. मातृत्वाच्या टप्प्यात प्रवेश करणे हा एक भावनिक प्रवास आहे जिथे एखाद्याला लहानाचे मोठे होणे आनंददायी वाटते आणि त्याच वेळी, आहार देणे, डायपर बदलणे आणि झोप न लागणे या आव्हानांना तोंड द्यावे लागते. बाळाच्या जन्मानंतरच्या सुरुवातीच्या महिन्यांत सतत झोपेची पद्धत राखणे हे मातांसाठी सर्वात मोठे आव्हान असते.

PubMed नुसार, तुम्हाला हे अधिक चांगल्या प्रकारे समजण्यात मदत करण्यासाठी, नवजात मुलांसाठी झोपेचा योग्य कालावधी 14-17 तास, लहान मुलांसाठी 12-15 तास आणि लहान मुलांसाठी 11-14 तासांच्या दरम्यान असतो. प्रौढांनी त्यांच्या दैनंदिन क्रियाकलाप कार्यक्षमतेने पार पाडण्यासाठी इष्टतम उर्जा पातळीसाठी आदर्शपणे 7 ते 9 तास झोपले पाहिजे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *