SBI: इथून येणारे कॉल उचलू नका, तुम्हाला पण लागू शकतो चुना !

By | April 23, 2022

 

SBI ने आपल्या ग्राहकांना 2 नंबरवरून कॉल न उचलण्यास सांगितले आहे. बँकेने म्हटले आहे की, यामुळे तुम्ही फिशिंगचे शिकार होऊ शकता. एसबीआयने एसएमएस, ट्विट आणि ईमेलसह इतर माध्यमांद्वारे लोकांना याबाबत सतर्क केले आहे.

यामध्ये बँकेच्या नावाचा वापर करून लोकांची फसवणूक केली जात असल्याचे बँकेचे म्हणणे आहे. बँकेने 91-8294710946 आणि 7362951973 वर येणारे कॉल उचलू नका असे सांगितले आहे. एसबीआयच्या म्हणण्यानुसार हे आकडे घोटाळेबाजांचे असल्याचे दिसून येत आहे.

सीआयडी आसामने सूचित केले होते

आसाम सीआयडीने या क्रमांकांबाबत सर्वप्रथम अलर्ट केले होते. CID ने ट्विटमध्ये लिहिले आहे की, “SBI ग्राहकांना 2 नंबरवरून कॉल येत आहेत जे त्यांना KYC अपडेट करण्यासाठी फिशिंग लिंकवर क्लिक करण्यास सांगत आहेत. SBI च्या सर्व ग्राहकांना विनंती आहे की त्यांनी अशा कोणत्याही संशयास्पद लिंकवर क्लिक करू नये. नंतर, बँकेने देखील या ट्विटची पुष्टी केली आणि आपल्या ग्राहकांना फोन न उचलण्यास आणि केवायसी अपडेट लिंकवर क्लिक न करण्यास सांगितले. बँक केवळ कॉलवरच नव्हे तर एसएमएस, ईमेल इत्यादींवरील अशा लिंक्सपासून सावध राहण्यास सांगत आहे. बँकेने म्हटले आहे की अशा कोणत्याही लिंकला उत्तर देऊ नका ज्यामध्ये पिन, सीव्हीव्ही किंवा ओटीपी सारख्या वैयक्तिक गोष्टी तुमच्याकडून विचारल्या गेल्या आहेत. बँक तुमच्याकडून ही माहिती कधीच विचारत नाही, असे एसबीआयने म्हटले आहे. बँकेने अशा कोणत्याही फिशिंग घटनेची तक्रार [email protected] वर करण्यास सांगितले आहे.

आरबीआयने पुस्तिका जारी केली

अशा प्रकारची फसवणूक टाळण्यासाठी रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाने जनजागृतीपर पुस्तक प्रकाशित केले आहे. हे ठग आणि घोटाळेबाज त्यांचे कार्य कसे पार पाडतात आणि त्यांना कसे टाळायचे ते स्पष्ट करते.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *