Kefin Tech IPO:कंपनी रु. 2,400 कोटी उभारण्यासाठी IPO लॉन्च करणार

By | April 2, 2022

 


Kefin Tech IPO: स्टॉक मार्केटमध्ये लिस्टिंगची तयारी. कंपनी इनिशियल पब्लिक ऑफरिंग-IPO द्वारे बाजारातून 2400 कोटी रुपये उभारण्याच्या तयारीत आहे. Kfin Technologies ने IPO साठी स्टॉक मार्केट रेग्युलेटर SEBI कडे ड्राफ्ट पेपर दाखल केला आहे. Kfin Technologies अलीकडेच अनेक IPO कंपन्यांचे रजिस्ट्रार आहे. कंपनीचे सध्याचे प्रवर्तक जनरल अटलांटिक सिंगापूर फंड पीटीई लिमिटेडचे ​​कंपनीत ७४.९४ टक्के हिस्सेदारी आहे. IPO द्वारे विक्रीची ऑफर रु. 2400 कोटी उभारले जातील म्हणजेच प्रवर्तक त्यांचे स्टेक विकतील. ICICI सिक्युरिटीज, कोटक महिंद्रा कॅपिटल, जेपी मॉर्गन इंडिया प्रायव्हेट लिमिटेड, IIFL सिक्युरिटीज आणि जेफरीज इंडिया प्रायव्हेट लिमिटेड या इश्यूचे प्रमुख व्यवस्थापक असतील.

कंपनीची आर्थिक कामगिरी लक्षात घेऊन, डिसेंबर २०२१ मध्ये संपलेल्या नऊ महिन्यांसाठी, Kfin Tech ने रु. 338.83 कोटी रु.च्या तुलनेत 458.66 कोटी. त्याच वेळी, या कालावधीत निव्वळ नफा रु. 23.60 कोटी ते रु. 97.70 कोटी.

एक गुंतवणूकदार म्हणून केफिन टेक म्युच्युअल फंड, विमा आणि पेन्शन यांसारख्या मालमत्ता वर्गांमध्ये फिनटेक सोल्यूशन्स प्रदान करते. भारताव्यतिरिक्त, कंपनी मलेशिया, फिलीपिन्स आणि हाँगकाँगमध्ये 19 AMC ग्राहकांना सेवा देते.

मॅनकाइंड फार्मा देखील आर्थिक संधी आणेल

फार्मा क्षेत्रातील सर्वात मोठ्या अनलिस्टेड फार्मा कंपन्यांपैकी एक असलेल्या मॅनकाइंड फार्मा या वर्षी शेअर बाजारात उतरण्याची योजना आखत आहे. यासाठी कंपनीने पब्लिक इश्यूची (आयपीओ) तयारी सुरू केली आहे. मॅनकाइंड फार्माने त्याच्या मेगा इनिशियल पब्लिक ऑफरिंग – IPO साठी गुंतवणूक बँकर्सशी प्राथमिक बोलणी सुरू केली आहेत. मॅनफोर्स कंडोम हा भारतातील सर्वाधिक विकला जाणारा कंडोम ब्रँड आहे आणि तो प्रीगा न्यूज, कॅलोरी 1 आणि इतर अनेक उत्पादने देखील बनवतो. IPO 800 दशलक्ष ते 1 अब्ज पर्यंत असू शकतात.

पद सोडल्यानंतर ते काय करणार हे अद्याप समजलेले नाही. या अर्थाने, IPO 800 दशलक्ष ते 11 अब्ज दरम्यान असू शकतो आणि फार्मा क्षेत्रातील सर्वात मोठा IPO असू शकतो.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *