HDFC Bank:बँकेच्या विलीनीकरणामुळे HDFC भारतातील तिसरी सर्वात मोठी कंपनी बनेल

By | April 4, 2022


HDFC and  HDFC Bank merger: एचडीएफसी बँकेमध्ये एचडीएफसीचे विलीनीकरण झाल्यानंतर, एचडीएफसी बाजार भांडवलाच्या बाबतीत भारतातील तिसरी सर्वात मोठी कंपनी बनण्याचा अंदाज आहे. एक्सचेंजला दिलेल्या माहितीत, गृहकर्ज कंपनीने सांगितले की, एचडीएफसीमध्ये उपकंपन्या – एचडीएफसी होल्डिंग्ज आणि एचडीएफसी गुंतवणूक यांचे विलीनीकरण केल्यानंतर एचडीएफसीचे एचडीएफसी बँकेत विलीनीकरण केले जाईल. एचडीएफसी बँकेनेही आपल्या वतीने हीच माहिती एक्सचेंजला दिली आहे.

एचडीएफसीने एक्सचेंजला सांगितले आहे की, “प्रस्तावित करार सर्व भागधारकांसाठी मजबूत मूल्य निर्माण करेल ज्यात त्याचे भागधारक, ग्राहक, कर्मचारी यांचा समावेश आहे. या विलीनीकरणामुळे दोन्ही कंपन्यांचा व्यवसाय, उत्पादन श्रेणी, ताळेबंद आणि उत्पन्नाच्या संधी वाढतील.”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *