Bank Jobs after 12th: बँकेत नोकरी करण्यासाठी काय करावे ?

By | April 17, 2022


ter 12th (career after 12th), many people want to do a graduation course and get a job in banking. But they are not getting the right way for it. Many students do 12th in wrong stream after 10th so they can’t do Latest Banking Jobs in Bank. That’s why today we will tell you about some of the education and career opportunities in Banking Field jobs.

बँकिंगमधील नोकरीसाठी आवश्यक असलेली किमान पात्रता ही वाणिज्य किंवा व्यवस्थापन (Commerce or management) संबंधित स्पेशAfलायझेशनमधील बॅचलर पदवी आहे. यापुढे बँकिंग नोकऱ्यांसाठी, तुम्हाला बँक परीक्षांमध्ये परिमाणात्मक योग्यता, सामान्य जागरूकता, तर्क, इंग्रजी आणि मूलभूत संगणक कौशल्ये यांचा अभ्यास करावा लागेल!

जोपर्यंत तुम्ही मान्यताप्राप्त विद्यापीठातून पदवीधर होत नाही तोपर्यंत तुम्ही बँकेच्या नोकऱ्यांसाठी अर्ज करू शकत नाही. 12वी पास लिपिक पदांसाठी बँकेत अजिबात रुजू होऊ शकत नाही. सरकारी क्षेत्रातील बँकांमधील रिक्त पदांनुसार IBPS द्वारे परीक्षा घेतल्या जातात. PO आणि लिपिक आणि विशेषज्ञ अधिकारी परीक्षा IBPS द्वारे आयोजित केल्या जातात.हि परीक्षा आपण पास  शकतात .


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *