मी पीपीएफ योजनेत मासिक गुंतवणूक वाढवू शकतो का ? (Can I increase monthly investment in PPF scheme?)

By | April 16, 2022

मी पीपीएफ योजनेत मासिक गुंतवणूक वाढवू शकतो का ? (Can I increase monthly investment in PPF scheme?)

 

Can I increase monthly investment in PPF scheme?

एखादी व्यक्ती रु.पेक्षा जास्त जमा करू शकत नाही. एका वर्षात दिलेल्या PPF खात्यात 1.5 लाख. योजना लोकांना अधिक किफायतशीर बनवण्यासाठी ही वाढ देण्यात आली आहे.आता जर एखाद्याने PPF 5 वर्षांसाठी वाढवला आणि प्रत्येक महिन्याला 1000 रुपये गुंतवत राहिल्यास, 5 वर्षानंतर, 3.25 लाख रुपयांची रक्कम 5.32 लाख रुपये होईल.
PPF मध्ये 1000 रुपयांची छोटी रक्कम गुंतवून तुम्ही रु. 26 लाखांहून अधिक कसे मिळवू शकता यावर येथे एक गृहीतक गणना आहे. सार्वजनिक भविष्य निर्वाह निधी सध्या ७.१ टक्के व्याजदर देते. सध्या PPF खात्यात दरवर्षी किमान 500 रुपये आणि जास्तीत जास्त 1.5 लाख रुपये जमा केले जाऊ शकतात.
PPF खाते: सार्वजनिक भविष्य निर्वाह निधी (PPF) खाते ही एक EEE गुंतवणूक आहे जिथे तुम्हाला वार्षिक 1.5 लाख रुपयांपर्यंतच्या गुंतवणुकीवर आयकर सूट मिळते. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की कमावणाऱ्या व्यक्तीकडे एकापेक्षा जास्त पीपीएफ खाते असू शकत नाही आणि एखाद्या विशिष्ट वर्षात त्यांच्या पीपीएफ खात्यात 1.5 लाख रुपयांपेक्षा जास्त गुंतवणूक करू शकत नाही.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *