वाढत्या आयपीओचा भारतीय अर्थव्यवस्थेवर परिणाम (Impact of increasing IPOS on Indian economy)

By | March 12, 2022

 


Impact of increasing IPOS on Indian economy: आयपीओ कंपन्यांना प्राथमिक बाजारातून शेअर्स ऑफर करून भांडवल मिळवण्याची संधी देतात.आयपीओकडे कंपनीचे संस्थापक आणि सुरुवातीच्या गुंतवणूकदारांसाठी त्यांच्या खाजगी गुंतवणुकीतून पूर्ण नफा लक्षात घेऊन एक्झिट स्ट्रॅटेजी म्हणून पाहिले जाऊ शकते.

बॉम्बे स्टॉक एक्सचेंज (BSE) आणि नॅशनल स्टॉक एक्सचेंज (NSE) यांनी मिळून उलाढालीत 99.9 टक्के योगदान दिले. यामध्ये, रोख बाजारातील एकूण उलाढालीपैकी NSE चा वाटा 74.9 टक्के होता तर BSE चा एकूण उलाढालीत 24.9 टक्के वाटा होता.

Impact of increasing IPOS on Indian economy

एक प्रमुख उदयोन्मुख बाजारपेठ म्हणून भारताचे वाढते महत्त्व लक्षात घेता, जागतिक गुंतवणूकदारांसाठी भारतातील प्रारंभिक सार्वजनिक ऑफर (IPO) बाजार समजून घेणे स्वतःच महत्त्वाचे आहे. याशिवाय, एक संस्थात्मक संदर्भ प्रदान करून जो मुख्यत्वे यूएस सेटिंग सारखा आहे परंतु काही लहान परंतु गंभीर मार्गांनी वेगळा आहे, तसेच IPO ऑफरिंगशी संबंधित नियम बदलून, भारतीय IPO बाजार व्यापक वित्त प्रश्नांसाठी एक चाचणी मैदान प्रदान करते. . गेल्या काही दशकांमध्ये अनुभवजन्य संशोधनाच्या वाढत्या मंडळाने भारतीय IPO मार्केटवर लक्ष केंद्रित केले आहे आणि अधूनमधून मनोरंजक निष्कर्ष आहेत. या प्रकरणामध्ये भारतातील आयपीओशी संबंधित विविध चौकशींचा संच एकत्रित करून या साहित्याचे सर्वेसर्वा करण्याचा प्रयत्न केला आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *