Cryptocurrency: क्रिप्टोकरेंसी म्हणजे काय ? 30 टक्के कर लावण्याचा निर्णय

By | February 1, 2022

 

Cryptocurrency: क्रिप्टोकरेंसी म्हणजे काय ? 30 टक्के कर लावण्याचा निर्णय


Cryptocurrency:
गेल्या काही वर्षांपासून देशातील क्रिप्टोकरन्सीबद्दल गुंतवणूकदारांमध्येही खूप उत्साह आहे. याचे मुख्य कारण म्हणजे जोखीम असूनही ते जलद परतावा देते. प्रत्येक देशाचे चलन वेगवेगळ्या नावांनी ओळखले जाते, जसे की भारतात रुपया, अमेरिकेत डॉलर, युरोपियन देशांमध्ये युरो, सौदी अरेबियामध्ये रियाल, जपानमध्ये येन इ. त्याचप्रमाणे क्रिप्टोकरन्सी हा देखील एक प्रकारचा चलन आहे, परंतु तो इतर सर्व चलनांपेक्षा पूर्णपणे वेगळा आहे. ही एक मुद्रा आहे जी आपण पाहू शकत नाही किंवा स्पर्श करू शकत नाही. म्हणजेच ते डिजिटल चलन (डिजिटल चलन) आहे.

आर्थिक व्यवहार सुरक्षित ठेवण्यासाठी, अतिरिक्त समूहांच्या निर्मितीवर नियंत्रण ठेवण्यासाठी आणि मालमत्तेचे हस्तांतरण सत्यापित करण्यासाठी सशक्त क्रिप्टोग्राफी वापरते. केंद्रीकृत डिजिटल चलन आणि मध्यवर्ती बँकिंग प्रणालीला विरोध म्हणून  क्रिप्टोग्राफी विकेंद्रीकृत नियंत्रणाचा वापर करतात.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *