जगातील सर्वात मोठा कॉफी उत्पादक (producer of coffee in the world)

By | February 7, 2022

 ब्राझील हा जगातील सर्वात मोठा कॉफी उत्पादक देश आहे. 150 वर्षांहून अधिक काळ कॉफीचा हा सर्वाधिक जागतिक उत्पादक आहे. ब्राझीलनंतर कॉफी उत्पादक देश हे व्हिएतनाम, कोलंबिया, इंडोनेशिया, इथिओपिया, होंडुरास, भारत, युगांडा, मेक्सिको आणि ग्वाटेमाला आहेत.

3,019,051 टन प्रति वर्ष उत्पादन प्रमाणासह ब्राझील जगातील सर्वात मोठा कॉफी उत्पादक आहे. 1,460,800 टन वार्षिक उत्पादनासह व्हिएतनाम दुसऱ्या क्रमांकावर आहे. इंडोनेशिया 639,305 सह चौथ्या क्रमांकावर आहे.

भारतात कॉफीचे उत्पादन प्रामुख्याने दक्षिण भारतीय राज्यांच्या पर्वतीय प्रदेशात केले जाते. येथे एकूण 8200 टन कॉफीचे उत्पादन होते, त्यापैकी कर्नाटक राज्याचा वाटा 53 टक्के, केरळचा 28 टक्के आणि तामिळनाडूचा 11 टक्के आहे.

Money Saving Tips: पैसे वाचवण्याचे सोपे मार्ग ,जाणून घ्या !

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *