MapmyIndia IPO: गुंतवणुकीसाठी आज IPO उघडला, इश्यू किमतीपासून सर्व महत्वाची माहिती येथे जाणून घ्या

By | December 9, 2021

 

MapmyIndia IPO


Mapmyindia IPO ओपनिंग ताज्या अपडेट्स जाणून घ्या

Mapmyindia च्या IPO ने गुंतवणूकदारांसाठी गुंतवणुकीची चांगली संधी आणली आहे. डिजिटल नकाशा आणि लोकेशन आधारित तंत्रज्ञान देणाऱ्या या कंपनीचा अंक गुरुवारी, 9 डिसेंबर रोजी खुला झाला आहे. हा IPO १३ डिसेंबरपर्यंत सबस्क्रिप्शनसाठी खुला असेल.

2020 सालापासून, आतापर्यंत दलाल स्ट्रीटवर IPO दिसत आहे. वर्षाच्या शेवटच्या महिन्यातही कंपन्या सातत्याने त्यांचे आयपीओ सादर करत आहेत. या क्रमाने, MapmyIndia च्या IPO ने गुंतवणूकदारांसाठी चांगली गुंतवणूक संधी आणली आहे. डिजिटल नकाशे, भूस्थानिक सॉफ्टवेअर आणि स्थान-आधारित तंत्रज्ञान उपलब्ध करून देणाऱ्या या कंपनीचा अंक गुरुवारी, 9 डिसेंबर रोजी खुला झाला आहे. हा IPO १३ डिसेंबरपर्यंत सबस्क्रिप्शनसाठी खुला असेल. त्याची इश्यू किंमत काय आहे आणि त्यात पैसे गुंतवणे किती चांगले होईल ते आम्हाला कळू द्या.

MapmyIndia चा IPO आजपासून सबस्क्रिप्शनसाठी खुला रु. 1040 कोटी उभारण्याची तयारी गुंतवणूकदारांसाठी एक चांगला पर्याय असू शकतो. कंपनी इश्यूमधून 1040 कोटी रुपये उभारण्याच्या तयारीत आहे. हा IPO सीई इन्फो सिस्टीमचा आहे जो मॅपमायइंडियाच्या मालकीचा आहे. कंपनीच्या इश्यूची किंमत 1000 ते 1033 रुपये निश्चित करण्यात आली आहे. अप्पर प्राइस बँडनुसार कंपनी 14,462 कोटी रुपये उभारू शकते. या IPO चा ग्रे मार्केट प्रीमियम (GMP) 795 रुपये आहे.

उद्घाटनापूर्वी 312 कोटी जमा झाले

महत्त्वाचे म्हणजे, MapmyIndia चा IPO उघडण्याच्या एक दिवस आधी, 24 अँकर गुंतवणूकदारांकडून 312 कोटी रुपये उभारले आहेत. कंपनीने त्यांना 1033 रुपये प्रति शेअर दराने 30.2 लाख इक्विटी शेअर्स जारी केले होते. कंपनीच्या अँकर गुंतवणूकदारांमध्ये फिडेलिटी, नोमुरा, गोल्डमन सॅक्स, SBI MF, HDFC MF आणि ICICI Pru यांचा समावेश आहे. गुंतवणूकदारांचे म्हणणे आहे की गुंतवणूकदारांनी दीर्घ मुदतीसाठी यामध्ये पैसे गुंतवणे फायदेशीर ठरेल.

शेअर्सचे वाटप १६ डिसेंबरला होणार आहे

एका अहवालानुसार, MapmyIndia शेअर्सचे वाटप १६ डिसेंबर रोजी होणार आहे. याशिवाय 21 डिसेंबरला शेअर बाजारात कंपनीच्या शेअर्सची लिस्टिंग होण्याची शक्यता आहे. IPO मधील 50 टक्के पात्र संस्थात्मक खरेदीदारांसाठी (QIBs), 15 टक्के गैर-संस्थात्मक गुंतवणूकदारांसाठी आणि 35 टक्के किरकोळ गुंतवणूकदारांसाठी आहेत. आयपीओच्या लिस्टिंगनंतर कंपनीतील प्रवर्तकांचा हिस्सा सध्याच्या ६१.७१ टक्क्यांवरून ५३.७३ वर येईल.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *