LIC IPO opening date : एलआयसी आयपीओ ला उशीर होण्याची शक्यता ,जाणून घ्या कारण

By | October 18, 2021
LIC IPO opening date :

LIC IPO opening date : एलआयसी आयपीओ ला उशीर होण्याची शक्यता ,जाणून घ्या कारण 

पुढील वर्षी मार्चपर्यंत आयुर्विमा कॉर्पोरेशन (एलआयसी) चा आयपीओ आणण्यासाठी प्रयत्न सुरू असल्याचे अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन यांनी म्हटले आहे. यासह, ते म्हणाले की यामध्ये कोणत्याही विलंबाचे कारण राजकीय इच्छाशक्तीचा अभाव असणार नाही. सीतारामन म्हणाले की, कंपनीचा आयपीओ या आर्थिक वर्षात आणला जाणार आहे. ते म्हणाले की एलआयसीसारख्या मोठ्या कंपनीसाठी, जवळजवळ प्रत्येक वर्षी अंतर्गत मूल्यांकनाची आवश्यकता असते परंतु ते केले गेले नाही. सीतारामन यांनी सांगितले होते की, या प्रक्रियेला वेळ लागेल कारण 65 वर्षीय विमा कंपनीचे मूल्य कधीच कळले नाही.

सरकारची गेल्या आर्थिक वर्षात कंपनीतील भागभांडवल विकण्याची योजना होती पण कोरोनामुळे ही प्रक्रिया रखडली होती. एलआयसीच्या सार्वजनिक ऑफरसाठी सरकारने बँकर्स आणि कायदेशीर सल्लागारांची नेमणूक केली आहे. यासह भागधारकांसोबत बैठकाही घेण्यात आल्या आहेत. कंपनीकडे 511 अब्ज डॉलर्सपेक्षा जास्त संपत्ती आहे, जी देशाच्या म्युच्युअल फंड उद्योगाच्या आकाराशी तुलना करता येते. एलआयसी देशातील विमा बाजाराच्या दोन तृतीयांश बाजारावर नियंत्रण ठेवते. केंद्र सरकारला कंपनीतील 10 टक्के भागभांडवल विकून 10 लाख कोटी रुपये जमा करायचे आहेत. जर सरकारने त्यातील ५ टक्के भागभांडवल विकले, तर तो देशातील सर्वात मोठा आयपीओ असेल. आयपीओपूर्वी परदेशी गुंतवणूकदारांना कंपनीत गुंतवणूक करण्याची परवानगी देण्याची सरकारची योजना आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *